Poster Năm Đại Họa 2012
Phim lẻ · 2009

Năm Đại Họa 2012

Tên gốc: 2012

★ 5,9 TMDB · 13 N IMDb ↗
158 phútTHỜI LƯỢNG
2009NĂM

Xem ở đâu tại Việt Nam

Hiện chúng tôi chưa có dữ liệu đã xác minh về các nền tảng phát trực tuyến tại Việt Nam, nên chưa thể cho biết phim này đang có ở đâu. Thông tin sẽ hiển thị tại đây ngay khi có dữ liệu.

Hướng dẫn xem Năm Đại Họa 2012

Cập nhật lần cuối: 4 tháng 9 năm 2026

Năm Đại Họa 2012 (2009) là một phim lẻ Mỹ thuộc thể loại hành động, phiêu lưu và khoa học viễn tưởng. Hiện chúng tôi chưa có dữ liệu nền tảng đã xác minh cho Việt Nam; các lựa chọn xem sẽ hiển thị tại đây khi có dữ liệu.

  • Thể loạiHành động, Phiêu lưu, Khoa học viễn tưởng
  • Sản xuấtHoa Kỳ · 2009

Trailer

Trailer Năm Đại Họa 2012

Nội dung

Bộ phim là một viễn cảnh được dựng lên về tương lai của Trái Đất vào năm "đại họa" năm 2012. Thay vì đề cập đến các trận động đất hay các đợt thủy triều khổng lồ như trong phim 2012 thì bộ phim lại miêu tả 2012 là năm của kỷ băng hà, một kỷ nguyên mới mà băng hà sẽ thống trị Trái Đất. Siêu núi lửa Fuji phun trào mây mù dày đặc bao phủ khắp nơi trên Trái Đất, nhân loại phải đối mặt với một sự diệt chủng mới, không ánh nắng mặt trời, nhiệt độ ngày càng hạn thấp. Và một nhóm nhà khoa học đã chiến đấu để ngăn chặn kỷ nguyên băng hà mới...

Đạo diễnRoland Emmerich
Quốc giaHoa Kỳ
Thể loạiHành động, Phiêu lưu, Khoa học viễn tưởng

Diễn viên

John CusackJohn CusackJackson Curtis
Amanda PeetAmanda PeetKate Curtis
Chiwetel EjioforChiwetel EjioforAdrian Helmsley
Thandiwe NewtonThandiwe NewtonLaura Wilson
Oliver PlattOliver PlattCarl Anheuser
Tom McCarthyTom McCarthyGordon Silberman
Woody HarrelsonWoody HarrelsonCharlie Frost
Danny GloverDanny GloverPresident Thomas Wilson
Liam JamesLiam JamesNoah Curtis
Morgan LilyMorgan LilyLilly Curtis
Zlatko BurićZlatko BurićYuri Karpov
Beatrice RosenBeatrice RosenTamara

Câu hỏi thường gặp

Xem phim Năm Đại Họa 2012 ở đâu?

Hiện chúng tôi chưa có dữ liệu nền tảng đã xác minh cho Việt Nam, nên chưa thể cho biết Năm Đại Họa 2012 đang có ở đâu. Thông tin sẽ hiển thị trên trang này ngay khi có dữ liệu.

Năm Đại Họa 2012 có Vietsub hay lồng tiếng không?

Tùy chọn âm thanh và phụ đề của Năm Đại Họa 2012 phụ thuộc vào nền tảng. Nhiều nền tảng phát trực tuyến có phụ đề tiếng Việt cho phim nước ngoài, một số phim còn có lồng tiếng hoặc thuyết minh.

Xem Năm Đại Họa 2012 Vietsub ở đâu?

Chúng tôi chưa có dữ liệu nền tảng đã xác minh cho Việt Nam; khi có, các nền tảng có Năm Đại Họa 2012 sẽ được liệt kê trên trang này. Phụ đề tiếng Việt (nếu có) do từng nền tảng cung cấp.

Năm Đại Họa 2012 có bản lồng tiếng hoặc thuyết minh không?

Việc Năm Đại Họa 2012 có bản lồng tiếng hoặc thuyết minh hay không tùy thuộc vào nền tảng. Khi có dữ liệu nền tảng cho Việt Nam, nơi xem phim sẽ hiển thị trên trang này; hãy kiểm tra menu âm thanh của trình phát để biết các tùy chọn ngôn ngữ.

Có thể xem Năm Đại Họa 2012 miễn phí không?

Chúng tôi chưa có dữ liệu đã xác minh cho Việt Nam nên chưa thể cho biết Năm Đại Họa 2012 có lựa chọn xem miễn phí hay không. Trang này sẽ được cập nhật khi có dữ liệu.

Năm Đại Họa 2012 dài bao nhiêu phút?

Năm Đại Họa 2012 có thời lượng khoảng 158 phút (2 giờ 38 phút).

Năm Đại Họa 2012 thuộc thể loại gì?

Năm Đại Họa 2012 là một phim lẻ Mỹ thuộc thể loại hành động, phiêu lưu và khoa học viễn tưởng.

Diễn viên của Năm Đại Họa 2012 gồm những ai?

Dàn diễn viên chính của Năm Đại Họa 2012 gồm John Cusack, Amanda Peet, Chiwetel Ejiofor, Thandiwe Newton, Oliver Platt và Tom McCarthy.

Năm Đại Họa 2012 được bao nhiêu điểm IMDb / TMDB?

Năm Đại Họa 2012 đạt 5,9/10 điểm trên TMDB (12.984 lượt đánh giá). Điểm IMDb có thể khác; bạn có thể xem điểm mới nhất trên IMDb.

Có thể xem Năm Đại Họa 2012 trên điện thoại hoặc TV thông minh không?

Các nền tảng phát trực tuyến thường có ứng dụng cho iOS, Android, trình duyệt web và TV thông minh. Nền tảng có Năm Đại Họa 2012 tại Việt Nam sẽ được liệt kê trên trang này khi có dữ liệu đã xác minh.

Năm Đại Họa 2012 ra mắt năm nào?

Năm Đại Họa 2012 ra mắt năm 2009.

Những phim bạn lướt thấy mỗi ngàyPhim ngắn bạn hay lướt thấy trên mạng xã hội, có bản tiếng Việt chỉ 12 USD/tháng — xem ở đâu? Phim ngắn→

Phim lẻ tương tự